Thursday, May 19www.babalkhabar.com : For your kind information
Shadow

महेंद्रसिंग धोनीच्या आयुष्यातील अशी एक कहाणी जी तुम्हाला आतून हादरवून टाकेल…

महेंद्रसिंग धोनी हा असाच एक क्रिकेटर आहे, ज्याची गणना जगातील महान क्रिकेटपटूंमध्ये केली जाते, आणि आज तो एक यशस्वी आणि चांगला खेळाडू आहे. पण त्याचा क्रिकेटर बनण्याचा मार्ग इतका सोपा नव्हता आणि एका सामान्य व्यक्तीपासून महान क्रिकेटर बनण्यासाठी त्याला आयुष्यात खूप संघर्ष करावा लागला.

धोनीने आपल्या शालेय जीवनापासून क्रिकेट खेळायला सुरुवात केली, पण त्याला भारतीय संघात सामील व्हायला बरीच वर्षे लागली.पण महेंद्रसिंग धोनीला आपल्या देशाकडून खेळण्याची संधी मिळताच त्याने या संधीचा सदुपयोग करून घेतला आणि हळूहळू क्रिकेट जगतात स्वत:ची अशी एक ओळख निर्माण केली.

धोनीचे पूर्ण नाव महेंद्रसिंग धोनी आणि उपनाम माही, एम. एस, एस.एस.डी, कॅप्टन कूल आहे. त्यांचा जन्म ७ जुलै १९८१ रोजी बिहार राज्यातील रांची शहरात झाला. त्याच्या शिक्षणाबद्दल सांगायचे तर, त्याने बारावीपर्यंत शिक्षण घेतले आहे. त्याच्या वडिलांचे नाव पान सिंग आणि आईचे नाव देवकी देवी आहे, धोनीला दोन भावंडे आहेत, त्याच्या बहिणीचे नाव जयंती गुप्ता आणि भावाचे नाव नरेंद्र सिंह आहे आणि त्याच्या पत्नीचे नाव साक्षी सिंह रावत आहे, त्यांना जीवा नावाची एक मुलगी आहे.

धोनीने २ डिसेंबर २००५ मध्ये श्रीलंकेविरुद्ध पहिला कसोटी सामना खेळला आणि शेवटचा कसोटी सामना २६ डिसेंबर २०१४ रोजी ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध खेळला आणि त्याने आपला पहिला एकदिवसीय सामना २३ डिसेंबर २००४ रोजी बांगलादेश विरुद्ध केला आणि शेवटचा एकदिवसीय सामना १६ फेब्रुवारी २०१८ रोजी दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध होता.

भारताच्या झारखंड राज्यात १९८१ मध्ये जन्मलेल्या महेंद्रसिंग धोनीने या राज्यातील डी.ए.व्ही जवाहरलाल विद्या मंदिर शाळेतून सुरुवातीचे शिक्षण घेतले आहे. बारावी परीक्षा उत्तीर्ण झाल्यावर त्यांनी सेंट झेवियर महाविद्यालयात प्रवेश घेतला. पण क्रिकेटसाठी धोनीला शिक्षणाशी तडजोड करावी लागली, त्यानंतर त्याने आपले शिक्षण मधेच सोडले.

धोनीचे वडील पान सिंग हे मेकन कंपनीत काम करत होते, त्यांच्या कुटुंबियांचे नाते उत्तराखंड राज्याशी निगडीत होते, परंतु त्यांचे वडील त्यांच्या कामामुळे झारखंड राज्यात स्थिर राहिले. त्यानंतर ते झारखंड राज्यातीलच रहिवासी झाले.

धोनीच्या आयुष्यात प्रियंका नावाची एक मुलगी होती.पण २००२ मध्ये प्रियांकाचा मृत्यू झाला. त्यामुळे धोनीची ही प्रेमकहाणी अपूर्ण राहिली.त्यानंतर ४जुलै २०१० रोजी धोनीचे साक्षी नावाच्या मुलीशी लग्न झाले. धोनीने क्रिकेटच्या प्रत्येक फॉरमॅटमध्ये टीम इंडियाला उंचीवर नेले, पण तुम्हाला माहित आहे का की धोनी हा पहिला फुटबॉल खेळाडू होता. महेंद्रसिंग धोनी हा टीम इंडियाचा चमकणारा स्टार आहे ज्याने भारतीय क्रिकेटला खूप काही दिले आहे.

धोनी जितका चांगला खेळाडू आहे, तितकाच तो एक चांगला आणि शांत माणूस आहे. भारतीय क्रिकेटमधील त्याचा आतापर्यंतचा १३ वर्षांचा प्रवास अतुलनीय आहे. धोनीला नोव्हेंबर २०११ मध्ये लेफ्टनंट कर्नल पद देण्यात आले होते. त्यानंतर भविष्यात ही जबाबदारी पार पाडण्यासाठी पूर्ण तयारी असल्याचे त्यांनी सांगितले. यातून त्यांचे लष्करात काम करण्याचे स्वप्न पूर्ण होणार आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!