Thursday, May 19www.babalkhabar.com : For your kind information
Shadow

3 कर्णधार जे IPL 2022 मध्ये सर्वात वयस्कर आहेत

IPL 2022 26 मार्चपासून सुरू होत आहे. या दिवशी, एमएस धोनीच्या नेतृत्वाखालील चेन्नई सुपर किंग्जची वानखेडे स्टेडियमवर श्रेयस अय्यरच्या कोलकाता नाइट रायडर्सशी लढत होईल. त्याचवेळी रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूने काही दिवसांपूर्वी आयपीएल 2022 साठी कर्णधाराची घोषणा केली होती. फ्रँचायझीने संघाची कमान दक्षिण आफ्रिकेचा माजी कर्णधार फाफ डू प्लेसिसकडे सोपवली आहे.

विराट कोहलीची जागा भरणे अवघड आहे पण मेगा लिलावात फ्रँचायझीला डु प्लेसिससारखा महान खेळाडू मिळाला आहे. त्याला कर्णधारपदाचाही अनुभव आहे. याशिवाय तो एक उत्तम फलंदाज तसेच उत्कृष्ट क्षेत्ररक्षक आहे. सर्व संघांनी आपापल्या कर्णधारांची घोषणा केली आहे. तर आज आम्ही तुम्हाला IPL 2022 मधील 3 सर्वात वयस्कर कर्णधारांबद्दल सांगणार आहोत.

1. एमएस धोनी-  40 वर्षे : भारताचा माजी क्रिकेटपटू आणि अनुभवी कर्णधार धोनी पुन्हा एकदा या स्पर्धेत चेन्नई सुपर किंग्जचे नेतृत्व करताना दिसणार आहे. एमएस धोनीच्या नेतृत्वाखाली सीएसकेने गेल्या वर्षी विक्रमी चौथ्यांदा आयपीएल जिंकले. 40 वर्षीय यष्टीरक्षक-फलंदाज पुन्हा एकदा सकारात्मक मानसिकतेने नवीन आवृत्ती सुरू करणार आहे.

धोनीने आतापर्यंत 213 सामन्यांमध्ये चेन्नईचे नेतृत्व केले आहे, ज्यापैकी संघाने 130 जिंकले आहेत आणि 81 गमावले आहेत. त्याचवेळी एक सामना बरोबरीत सुटला आणि एका सामन्याचा निकाल लागू शकला नाही.

2. फाफ डू प्लेसिस – 37 वर्षे : रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूचा खेळाडू विराट कोहलीने गेल्या वर्षी सांगितले होते की, कर्णधार म्हणून ही त्याची शेवटची आयपीएल असेल. आयपीएल 2022 साठी त्यांचा कर्णधार निवडण्यासाठी फ्रँचायझींना बराच वेळ लागला. त्यांनी अलीकडेच दक्षिण आफ्रिकेचा अनुभवी खेळाडू फाफ डू प्लेसिसला आपला कर्णधार म्हणून नियुक्त केले.

डु प्लेसिसने तिन्ही फॉरमॅटमध्ये दक्षिण आफ्रिकेचे कर्णधारपद भूषवले असून त्याला खेळाची चांगली जाण आहे. तो भारतीय परिस्थितीत चांगला खेळतो आणि 37 वर्षीय खेळाडू गेल्या काही वर्षांपासून आयपीएलमध्ये चांगली कामगिरी करत आहे. आरसीबीला आता फाफकडून त्यांची पहिली आयपीएल ट्रॉफी जिंकण्याची आशा आहे.

3. केन विल्यमसन- 31 वर्षे : सनरायझर्स हैदराबाद चे नेतृत्व पुन्हा एकदा कर्णधार केन विल्यमसनकडे असेल. विल्यमसनच्या नेतृत्वाखाली न्यूझीलंडने गेल्या वर्षी टी-२० विश्वचषकाची अंतिम फेरी गाठली होती. या कारणास्तव, विल्यमसन त्याच्या आयपीएल फ्रँचायझीसाठी असेच करेल अशी हैदराबाद व्यवस्थापनाला आशा आहे.

आयपीएल 2021 मध्ये हैदराबादची कामगिरी खूपच खराब होती. ही कामगिरी विसरून फ्रँचायझी विल्यमसनच्या नेतृत्वाखाली आयपीएल २०२२ मध्ये चांगल्या कामगिरीची अपेक्षा करत आहे. 31 वर्षीय केनने आतापर्यंत 33 सामन्यांमध्ये संघाचे नेतृत्व केले आहे, त्यापैकी 16 सामन्यात संघाने विजय मिळवला आहे तर 16 सामन्यात पराभव पत्करला आहे. तेथे एक सामना बरोबरीत सुटला.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!