Thursday, May 19www.babalkhabar.com : For your kind information
Shadow

राजस्थान रॉयल्सला मिळाला २६ वर्षीय तरुण युवराज सिंग, मैदानावर पाडतो फक्त षटकारांचा पाऊस…

नवी दिल्ली : आयपीएल-२०२२ ची सुरू झाली आहे. सीझन १५ मधील पहिला सामना २६ मार्च रोजी झाला. यावेळी विजेतेपदासाठी दहा संघ स्पर्धा करतील. हे असे व्यासपीठ आहे जिथे अनेक भारतीय युवा खेळाडू आपली प्रतिभा दाखवण्यास उत्सुक असतात. दरम्यान, राजस्थान रॉयल्सच्या २६ वर्षीय खेळाडूचा एक व्हिडिओ सोशल मीडियावर चांगलाच व्हायरल होत आहे. हा खेळाडू ‘सिक्सर किंग’ युवराज सिंगला आपला आदर्श मानतो आणि त्याच्यासारखा लाँग शॉट्स खेळण्यासाठी ओळखला जातो.

राजस्थान रॉयल्समधील युवराजसारखा धुरंधर युवा खेळाडू :

राजस्थान रॉयल्सने मेगा-लिलावात २६ वर्षीय शुभम गढवालला सामील करून घेतले होते. राजस्थानच्या जोधपूरच्या या डावखुऱ्या खेळाडूला २० लाख रुपयांना खरेदी करण्यात आले. गढवाल संघाच्या नागपुरातील स्पर्धापूर्व शिबिरात सहभागी झाला आहे. या क्रिकेटरची फलंदाजी पाहून सगळेच आश्चर्यचकित झाले आहेत.

राजस्थानी असणे राज्याच्या मताधिकाराचे प्रतिनिधित्व करणे ही अतिरिक्त जबाबदारी आहे. ज्यावर शुभम म्हणाला, ‘राजस्थान रॉयल्सचे प्रतिनिधित्व करताना मला खूप अभिमान वाटतो कारण मी स्वतः राजस्थानचा आहे आणि हा माझ्या आयुष्यातील सर्वात मोठा क्षण आहे. माझ्या आई-वडिलांच्या चेहऱ्यावरचा आनंद आणखी मला संघासाठी सर्वोत्तम कामगिरी देण्यास प्रवृत्त करतो.

२०११ च्या विश्वचषकापासून बनलेला क्रिकेटर:

२६ वर्षीय शुभम गढवालला राजस्थान संघाने विकत घेतले तेव्हा त्याला ११ वर्षांपूर्वीची ती संध्याकाळ आठवली ज्यामध्ये भारत एकदिवसीय विश्वचषकाच्या उपांत्यपूर्व फेरीत ऑस्ट्रेलियाशी खेळत होता. युवी सिंग या मॅचमध्ये खेळत होता आणि त्याला पाहून १५ वर्षीय गढवाल थक्क झाला.

तेव्हा शुभमला त्याचा क्रिकेटचा आदर्श सापडला होता. त्यावर गढवाल म्हणाले, ‘मी तेव्हा खूप लहान होतो, जोधपूरमध्ये रस्त्यावर क्रिकेट खेळत होतो आणि बॅटही नीट धरू शकत नव्हतो. पण २०११ मध्ये युवराज सिंगच्या या स्पर्धेतील चमकदार कामगिरीने मला खूप प्रेरणा दिली. मी देखील डाव्या हाताचा खेळाडू आहे, मला वाटते की हीच वेळ होती ज्याने माझे आयुष्य बदलले.

आयपीएल २०२२ मध्ये राजस्थान संघ

आयपीएल २०२२ च्या लिलावात राजस्थान रॉयल्सने २४ खेळाडूंना खरेदी केले, ज्यात ८ परदेशी खेळाडू आणि १६ भारतीय खेळाडू आहेत. संघात संजू सॅमसन, जोस बटलर, यशस्वी जैस्वाल, ध्रुव जुरेल, रसी व्हॅन डर दुसान, करुण नायर, शिमरॉन हेटमायर आणि देवदत्त पडिक्कल, डॅरेल मिशेल, अरुणय सिंग, रियान पराग, शुभम गढवाल, जेम्स नीशम, रविचंद्रन सेन, रविचंद्रन अश्विन यांचा समावेश आहे. . नवदीप सैनी, नॅथन कुल्टर-नाईल, ट्रेंट बोल्ट, ओबेद मॅककॉय, प्रणमकृष्ण, केसी करिअप्पा, युझवेंद्र चहल, तेजस बरोका आणि कुलदीप यादव यांचा समावेश करण्यात आला आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!