Thursday, May 19www.babalkhabar.com : For your kind information
Shadow

‘धोनीला भिकेत भाकरीही मिळणार नाही, जे काही मिळवले आहे ते सर्व नष्ट होईल’, एका महान खेळाडूने केले विधान…

महेंद्रसिंग धोनीच्या कर्णधारपदाच्या काळात भारतीय संघा साठी एक सुवर्णकाळ होता असे म्हणता येईल. याशिवाय महेंद्रसिंग धोनीच्या नेतृत्वाखाली चेन्नई सुपर किंग्जने IPL मध्ये चार वेळा जेतेपद पटकावले आहे. असे असूनही, धोनीच्या सर्वात मोठ्या टीका काराने त्याला कठोरपणे शाप दिला आहे. परंतु महेंद्रसिंग धोनीच्या नेतृत्वाखाली भारतीय संघाने २००७ टी-२० विश्वचषक, २०११ विश्वचषक आणि २०१३ ची चॅम्पियन्स ट्रॉफी जिंकली आहे.

महेंद्रसिंग धोनी हा क्रिकेटच्या इतिहासातील सर्वात यशस्वी कर्णधार, महान यष्टीरक्षक फलंदाज तसेच महान फिनिशर म्हणून ओळखला जातो. एकीकडे धोनीचे जगभरात करोडो चाहते आहेत, तर दुसरीकडे असे काही लोक आहेत जे धोनीचे कट्टर टीकाकार आहेत. महेंद्रसिंग धोनीच्या टीकाकारांची यादी तयार केली तर युवराज सिंगचे वडील आणि माजी क्रिकेटपटू योगराज सिंग यांचे नाव पहिल्या क्रमांकावर येईल. फार पूर्वी योगराज सिंगने महेंद्रसिंग धोनीला शिव्या देताना आपल्या सर्व मर्यादा ओलांडल्या होत्या.

एका वृत्तवाहिनीला दिलेल्या मुलाखतीत ते म्हणाले होते की, ‘दोन पौंड वजनाचा हा माणूस जो कालपर्यंत खाली झोपला होता, आज त्याला देवाने सर्व काही दिले आहे, त्यामुळे देवाचे आभार मानतो पण तो अहंकार दाखवत आहे. ज्या माणसाला संध्याकाळी भाकरी मिळेल की नाही हे माहीत नव्हते, त्या माणसाचे घर देवाने भरले आहे.

योगराज सिंग यांनी मुलाखतीपूर्वी सांगितले होते की, “मी मीडिया मध्ये असतो आणि तो बोलण्यासाठी आला असता , तर त्याला मी जोरदार थप्पड लावली असती आणि बोललो असतो की एवढं बोलायची तुमची लायकी नाही, म्हणून बोलणे.” धोनी स्वतःला रावणापेक्षा ही उच्च समजतो. एके दिवशी रावणसारखाच बनेल. मी माझ्या आयुष्यात त्याच्या सारखा खराब व्यक्ति कधीच बघितला नाही.”

युवराज सिंगचे वडील योगराज सिंग पुढे बोलले ” धोनी ने जे काही मिळवले ते यापुढे उध्वस्त होत राहणार आणि तो भाकरी च्या तुकड्यासाठी सुद्धा धडपडणार. योगराज सिंगच्या या विधानानंतर सगळीकडे खळबळ उठली आहे. अध्याप ही कळाले नाही की त्यांनी असे बोलण्यामागे काय कारण असावे. परंतु धोनी किती वयस्कर खेळाडू आहे आणि धोनीचे जगात लाखो चाहते का आहेत हे सांगण्यासाठी हे पुरेसे आहे. धोनी आणि मैदानाबाहेर त्याची चांगली वागणूक त्याला महान खेळाडू बनवते.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!